Fyrri ráðherrar

Annað ráðuneyti Jóhönnu Sigurðardóttur frá 10. maí 2009
Katrín Júlíusdóttir frá 1. október 2012 - 22. maí 2013
Æviágrip | Ræður og greinar | Ríkisstjórn | Þingstörf

Annað ráðuneyti Jóhönnu Sigurðardóttur frá 10. maí 2009
Oddný G. Harðardóttir frá 31. desember 2011 - 1. október 2012
Æviágrip | Ræður og greinar | Ríkisstjórn | Þingstörf

Annað ráðuneyti Jóhönnu Sigurðardóttur frá 10. maí 2009
Steingrímur J. Sigfússon frá 10. maí 2009 - 31. desember 2011
Æviágrip | Ræður og greinar | Ríkisstjórn | Þingstörf

Fyrsta ráðuneyti Jóhönnu Sigurðardóttur frá 1. febrúar 2009
Steingrímur J. Sigfússon frá 1. febrúar 2009 - 10. maí 2009
Æviágrip | Ræður og greinar | Ríkisstjórn | Þingstörf

Annað ráðuneyti Geirs H. Haarde frá 24. maí 2007
Árni M. Mathiesen frá 24. maí 2007 - 1. febrúar 2009
Æviágrip | Ræður og greinar | Ríkisstjórn | Þingstörf

Ráðuneyti Geirs H. Haarde frá 15. júní 2006
Árni M. Mathiesen frá 15. júní 2006 - 24. maí 2007
Æviágrip | Ræður og greinar | Ríkisstjórn | Þingstörf

Ráðuneyti Halldórs Ásgrímssonar frá 27. september 2005
Árni M. Mathiesen frá 27. september 2005 - 15. júní 2006
Æviágrip | Ræður og greinar | Ríkisstjórn | Þingstörf

Ráðuneyti Halldórs Ásgrímssonar frá 15. september 2004 - 27. september 2005
Geir H. Haarde frá 15. september 2004 - til 27. september 2005
Æviágrip | Ræður og greinar | Ríkisstjórn | Þingstörf

Fjórða ráðuneyti Davíðs Oddssonar frá 23. maí 2003 - 15. september 2004
Geir H. Haarde frá 23. maí 2003 - 15. september 2004
Æviágrip | Ræður og greinar | Ríkisstjórn| Þingstörf

Þriðja ráðuneyti Davíðs Oddssonar 28. maí 1999 - 23. maí 2003
Geir H. Haarde 28. maí 1999 - 23. maí 2003
Æviágrip | Ræður og greinar | Ríkisstjórn | Þingstörf

Annað ráðuneyti Davíðs Oddssonar 23. apríl 1995 - 28. maí 1999
Geir H. Haarde 16. apríl 1998 - 28. maí 1999
Æviágrip | Ræður og greinar | Ríkisstjórn | Þingstörf

Friðrik Sophusson 23. apríl 1995 - 16. apríl 1998
Æviágrip | Ræður og greinar | Ríkisstjórn | Þingstörf

Fyrsta ráðuneyti Davíðs Oddssonar 30. apríl 1991 - 23. apríl 1995
Friðrik Sophusson 30. apríl 1991 - 23. apríl 1995
Æviágrip | Ræður og greinar | Ríkisstjórn | Þingstörf

Þriðja ráðuneyti Steingríms Hermannssonar 10. september 1989 - 30. apríl 1991
Ólafur Ragnar Grímsson 10. september 1989 - 30. apríl 1991
Æviágrip | Ríkisstjórn | Þingstörf

Annað ráðuneyti Steingríms Hermannssonar 28. september 1988 - 10. september 1989
Ólafur Ragnar Grímsson 28. september 1988 - 10. september 1989
Æviágrip | Ríkisstjórn | Þingstörf

Ráðuneyti Þorsteins Pálssonar 8. júlí 1987 - 28. september 1988
Jón Baldvin Hannibalsson 8. júlí 1987 - 28. september 1988
Æviágrip | Ríkisstjórn | Þingstörf

Fyrsta ráðuneyti Steingríms Hermannssonar 26. maí 1983 - 8. júlí 1987
Þorsteinn Pálsson 16. október 1985 - 8. júlí 1987
Æviágrip | Ríkisstjórn | Þingstörf

Albert Guðmundsson 26. maí 1983 - 16. október 1985
Æviágrip | Ríkisstjórn | Þingstörf

Ráðuneyti Gunnars Thoroddsens 8. febrúar 1980 - 26. maí 1983
Ragnar Arnalds 8. febrúar 1980 - 26. maí 1983
Æviágrip | Ríkisstjórn | Þingstörf

Ráðuneyti Benedikts Gröndals 15. október 1979 - 8. febrúar 1980
Sighvatur Björgvinsson 15. október 1979 - 8. febrúar 1980
Æviágrip | Ríkisstjórn | Þingstörf

Síðara ráðuneyti Ólafs Jóhannessonar 1. september 1978 - 15. október 1979
Tómas Árnason 1. september 1978 - 15. október 1979
Æviágrip | Ríkisstjórn | Þingstörf

Ráðuneyti Geirs Hallgrímssonar 28. ágúst 1974 - 1. september 1978
Matthías Á. Mathiesen 28. ágúst 1974 - 1. september 1978
Æviágrip | Ríkisstjórn | Þingstörf

Fyrra ráðuneyti Ólafs Jóhannessonar 14. júlí 1971 - 28. ágúst 1974
Halldór E. Sigurðsson 14. júlí 1971 - 28. ágúst 1974
Æviágrip | Ríkisstjórn | Þingstörf

Ráðuneyti Jóhanns Hafsteins 10. júlí 1970 - 14. júlí 1971
Magnús Jónsson 10. júlí 1970 - 14. júlí 1971
Æviágrip | Ríkisstjórn | Þingstörf

Ráðuneyti Bjarna Benediktssonar 14. nóvember 1963 - 10. júlí 1970
Magnús Jónsson 8. maí 1965 - 10. júlí 1970
Æviágrip | Ríkisstjórn | Þingstörf

Gunnar Thoroddsen 14. nóvember 1963 - 8. maí 1965
Æviágrip | Ríkisstjórn | Þingstörf

Fimmta ráðuneyti Ólafs Thors 20. nóvember 1959 - 14. nóvember 1963
Gunnar Thoroddsen 20. nóvember 1959 - 14. nóvember 1963
Æviágrip | Ríkisstjórn | Þingstörf

Ráðuneyti Emils Jónssonar 23. desember 1958 - 20. nóvember 1959
Guðmundur Í. Guðmundsson 23. desember 1958 - 20. nóvember 1959
Æviágrip | Ríkisstjórn | Þingstörf

Fimmta ráðuneyti Hermanns Jónassonar 24. júlí 1956 - 23. desember 1958
Eysteinn Jónsson 24. júlí 1956 - 23. desember 1958
Æviágrip | Ríkisstjórn | Þingstörf

Fjórða ráðuneyti Ólafs Thors 11. september 1953 - 24. júlí 1956
Eysteinn Jónsson 8. september 1954 - 24. júlí 1956
Æviágrip | Ríkisstjórn | Þingstörf

Skúli Guðmundsson 14. apríl 1954 - 8. september 1954
Æviágrip | Ríkisstjórn | Þingstörf

Eysteinn Jónsson 11. september 1953 - 14. apríl 1954
Æviágrip | Ríkisstjórn | Þingstörf

Ráðuneyti Steingríms Steinþórssonar 14. mars 1950 - 11. september 1953
Eysteinn Jónsson 14. mars 1950 - 11. september 1953
Æviágrip | Ríkisstjórn | Þingstörf

Þriðja ráðuneyti Ólafs Thors 6. desember 1949 - 14. mars 1950
Björn Ólafsson 6. desember 1949 - 14. mars 1950
Æviágrip | Ríkisstjórn | Þingstörf

Ráðuneyti Stefáns Jóh. Stefánssonar 4. febrúar 1947 - 6. desmber 1949
Jóhann Þ. Jósefsson 4. febrúar 1947 - 6. desember 1949
Æviágrip | Ríkisstjórn | Þingstörf

Annað ráðuneyti Ólafs Thors 21. október 1944 - 4. febrúar 1947
Pétur Magnússon 21. október 1944 - 4. febrúar 1947
Æviágrip | Ríkisstjórn | Þingstörf

Ráðuneyti Björns Þórðarsonar 16. desember 1942 - 21. október 1944
Björn Ólafsson 16. desember 1942 - 21. október 1944
Æviágrip | Ríkisstjórn | Þingstörf

Fyrsta ráðuneyti Ólafs Thors 16. maí 1942 - 16. desember 1942
Jakob Möller 16. maí 1942 - 16. desember 1942
Æviágrip | Ríkisstjórn | Þingstörf

Fjórða ráðuneyti Hermanns Jónassonar 17. apríl 1939 - 16. maí 1942
Jakob Möller 17. apríl 1939 - 16. maí 1942
Æviágrip | Ríkisstjórn | Þingstörf

Fyrsta til þriðja ráðuneyti Hermanns Jónassonar 28. júlí 1934 - 18. nóvember 1941
Eysteinn Jónsson 28. júlí 1934 - 17. apríl 1939
Æviágrip | Ríkisstjórn | Þingstörf

Ráðuneyti Ásgeirs Ásgeirssonar 3. júní 1932 - 28. júlí 1934
Ásgeir Ásgeirsson 3. júní 1932 - 28. júlí 1934
Æviágrip | Ríkisstjórn | Þingstörf

Ráðuneyti Tryggva Þórhallssonar 28. ágúst 1927 - 3. júní 1932
Ásgeir Ásgeirsson 20. ágúst 1931 - 3. júní 1932
Æviágrip | Ríkisstjórn | Þingstörf

Tryggvi Þórhallsson 20. apríl 1931 - 20. ágúst 1931
Æviágrip | Ríkisstjórn | Þingstörf

Einar Árnason 7. mars 1929 - 20. apríl 1931
Æviágrip | Ríkisstjórn | Þingstörf

Tryggvi Þórhallsson 8. desember 1928 - 7. mars 1929
Æviágrip | Ríkisstjórn | Þingstörf

Magnús Kristjánsson 28. ágúst 1927 - 8. desember 1928
Æviágrip | Ríkisstjórn | Þingstörf

Ráðuneyti Jóns Þorlákssonar 8. júlí 1926 - 28. ágúst 1927
Jón Þorláksson 8. júlí 1926 - 28. ágúst 1927
Æviágrip | Ríkisstjórn | Þingstörf

Þriðja ráðuneyti Jóns Magnússonar 22. mars 1924 - 8. júlí 1926
Jón Þorláksson 22. mars 1924 - 8. júlí 1926
Æviágrip | Ríkisstjórn | Þingstörf

Ráðuneyti Sigurðar Eggerz 7. mars 1922 - 22. mars 1922
Klemens Jónsson 18. apríl 1923 - 22. mars 1924
Æviágrip | Ríkisstjórn | Þingstörf

Magnús Jónsson 7. mars 1922 - 18. apríl 1923
Æviágrip | Ríkisstjórn | Var utan þings

Annað ráðuneyti Jóns Magnússonar 25. febrúar 1920 - 7. mars 1922
Magnús Guðmundsson 25. febrúar 1920 - 7. mars 1922
Æviágrip | Ríkisstjórn | Þingstörf

Fyrsta ráðuneyti Jóns Magnússonar 4. janúar 1917 - 25. febrúar 1920
Sigurður Eggerz 28. ágúst 1917 - 25. febrúar 1920
Æviágrip | Ríkisstjórn | Þingstörf

Björn Kristjánsson 4. janúar 1917 - 28. ágúst 1917
Æviágrip | Ríkisstjórn | Þingstörf

Ráðherrar Íslands 1904 - 1917 á vef Stjórnarráðsins





Flýtival



Tungumál